พิธีทำบุญตักบาตร วันนวมินทรมหาราช ๑๓ ตุลาคม ๒๕๖๖
วันแห่งการสวรรคตครบรอบ ๗ ปี “สัตตมวรรษ” น้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณใน พระบาทสมเด็จพระบรมชนกาธิเบศร มหาภูมิพลอดุลยเดชมหาราช บรมนาถบพิตร
พระราชวชิรสุธีเจ้าคณะจังหวัดเลย เมตตาเป็นประธานฝ่ายสงฆ์ มีนายบุญเติม เรณุมาศ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเลย รักษาการแทนผู้ว่าราชการจังหวัดเลย เป็นประธานฝ่ายฆราวาส
ในการนี้ พระมหาวิเชียร ธมฺมวชิโร,ดร. รองอธิการบดี พร้อมคณะผู้บริหาร บุคลากร เข้าร่วมพิธี ณ ศาลาบูรพาจารย์ วัดศรีสุทธาวาส พระอารามหลวง จังหวัดเลย
![](https://slc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/DSC_0001-scaled.jpg)
![](https://slc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/DSC_0037-scaled.jpg)
![](https://slc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/DSC_0011-scaled.jpg)
![](https://slc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/DSC_0051-scaled.jpg)
![](https://slc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/DSC_0057-scaled.jpg)
![](https://slc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/DSC_0056-scaled.jpg)